Gnee  Stál  (Tianjin)  Co.,  Ltd.

C11000 koparverðsuppfærsla — 12. október 2026

Oct 12, 2026

Bakskaut er ekki það sem er soðið, rúllað eða dregið. Innkaupateymi sem aðeins horfa á LME 3-mánaða koparnúmerið -$14.550 á tonniðþann 10. október, upp$255,50 (+1.79%) á daginnog+2.04% í vikunni- missir af laginu sem raunverulega færir reikninginn þeirra. Lagið sem um ræðir erframleiðsluálag: kostnaður við að breyta bakskauti af gráðu A í vírstöng, rásstangir, rör, blað, ræma, plötu eða filmu. Á öllum sjö algengu C11000 vöruformunum jókst það iðgjald á milli 3. og 4. ársfjórðungs 2026, enekki einsleitt. Þynna og straumur breikkuðu um 21–22%. Platan breikkaði um 17%. Merkingin fyrir kaupendur á fjórða ársfjórðungi er að LME línan er ekki lengur það eina sem hægt er að semja um - viðskiptaálagið er nú annað hreyfanlega miðið á tilboðinu.

 

Hvers vegna tilbúningur Premium skiptir máli núna

Í gegnum fyrstu þrjá ársfjórðunga ársins 2026 var koparsagan nánast eingöngu LME saga. Þriggja mánaða meðaltal LME fyrir árið 2026 er um það bil$14.370 á tonnið- um41% yfir2025 heil-árs meðaltalið. Fyrir innkaupateymi með fastan LME-plús-álagssamning var LME línan sú sveiflukennda og framleiðsluálagið var stöðugt.

 

Sú deild er ekki lengur hrein. Þrír þrýstingur hafa einnig byrjað að færa umbreytingarlínuna:

Orkukostnaður.Rafmagns- og jarðgassamningar í Evrópu sem endurnýjaðir voru á fjórða ársfjórðungi 2026 eru 10–15% yfir fjórða ársfjórðungi 2025. Norður-Ameríkuverksmiðjur með net-kaupafl sáu svipaða aukningu. Asíuverksmiðjur með útsetningu fyrir vatnsorku eru einangraðari en borga samt meira fyrir rafskaut og jarðgas.

Skrapp viðreisnarhagfræði.Hærra LME verð hefur hert gólfið undir No.1 og No.2 kopar rusl. Verksmiðjur sem treysta á innra ruslbakka til að niðurgreiða aðalefni verða nú að merkja-til að-markaðssetja það rusl á LME-tengdu verði, sem þjappar verðbilinu saman og ýtir undir-viðskiptaiðgjöldum hærra.

Getuúthlutun myllu.Q4 er árstíðabundinn toppur fyrir eftirspurn eftir spenni, straum og segulvíra. Mills í þessum flokkum eru að keyra framlengdan afgreiðslutíma og forgangsraða hærra-framlegð sérgreinum skapi og vikmörkum, sem hækkar fyrirsagnaviðskiptaálag jafnvel fyrir staðlaðar vörur.

 

Nettó niðurstaða: theframleiðsluálagfyrir meðaltal C11000 vöruform víkkað umum það bil $150–$800 á tonnmilli Q3 og Q4 2026. Myndin hér að neðan mælir skiptingarformið eftir formum.

 

Október 2026 Markaðsmynd

Vísir Gildi (10. október 2026) Hvað það þýðir fyrir C11000
LME 3 mánaða kopar $14.550 / tonn +$255,50 (+1.79%) á daginn; +2.04% í vikunni
LME reiðufé á móti 3 mánaða +$10–14 / tonn Væg afturför; hvetja bakskaut enn þétt
2026 LME YTD meðaltal ~$14.370 / tonn +41% á móti 2025 heilu-meðaltali
2025 LME heilt-ár að meðaltali $10.180 / tonn Viðmiðunargrunnlína fyrir samanburð á árinu
Yangshan kopariðgjald ~$120 / tonn Frá september hámarki $ 124; Líkamleg eftirspurn í Asíu er enn mikil
LME vöruhúsabirgðir ~242.975 tonn Útdráttur eftir-frí; þétt fyrrverandi-Asía
COMEX kopar hlutabréf ~700.000 tonn Niður frá 762.000 tonna hámarki í september
Bandarískir kafla 232 kopar-frestur Mjúkt nr (30. sept. 2026) Enginn tollur lagður á; endurskoðun er enn opin
Chilesk kopar-gullnáma Fyrsti-verkfall frá 7. okt Einbeittu framboðsáhættu; fágað áhrif innan 2–4 vikna

 

The takeaway: LME línan er upp og þétt, enbyggðaiðgjalder stöðugt ogframleiðsluálager það sem nú er að stækka. Samsetningin þýðir að C11000 reikningar á fjórða ársfjórðungi eru keyrðir áfram af öllum þremur lögum samtímis, ekki bara fyrirsögn LME númersins.

 

C11000 Samsvarandi einkunnaeining

C11000 er koparflokkur vinnuhests með rafgreiningu sterkri hæð (ETP), tilgreindur sem99,90% Cu lágmarkmeð súrefnisstýringu á 0,02–0,04% hörkubili-. Sama efnafræði er vísað undir nokkra landsstaðla. Fyrir innkaupateymi sem fá teikningar sem tilgreina eina tilnefningu og þurfa að fá frá verksmiðjum sem eru vottaðar til annarrar, kortleggur taflan hér að neðan jafngildin.

 

Tilnefningarkerfi Einkunnakóði Önnur algeng nöfn Helstu athugasemdir
UNS (Bandaríkin) C11000 Rafgreiningarþolinn völlur (ETP) ASTM B152, B187, B49, B280 grunneinkunn
EN (Evrópa) CW004A Cu-ETP EN 1652, EN 12163, EN 12449
GB/T (Kína) T2 - GB/T 5231, GB/T 1527/1530/2040
JIS (Japan) C1100 - JIS H3100, H3200, H3300
DIN (Þýskaland) 2.0065 E-Cu58 DIN 1787 / EN 13601
BS (Bretland) C101 - BS EN 1652
ISO Cu-ETP - ISO 1336

Fyrir lóðað eða vetnis-andrúmsloftsnotkun, tilgreiniðC12200 (DHP) instead; residual oxygen in C11000 can cause hydrogen embrittlement at the joint. For applications requiring higher electrical conductivity (>101% IACS) eða frelsi frá súrefni, tilgreiniðC10200 (OFHC)eðaC10100 (OFE).

Fabrication Premium Ladder eftir vörueyðublaði - Q3 vs Q4 2026

Framleiðsluálagið er mest samningsatriði á C11000 reikningi. Það er líka breytilegt. Myndin hér að neðan sýnir dæmigerðan mið-fjórðungspunkt og leiðbeinandi mið-fjórðungspunkt fyrir sjö algengar vörutegundir, flokkaðar eftir aukastærð (hæsta efst).

C11000 Copper Price Update

C11000 framleiðsluálag eftir vöruformi: 3. ársfjórðungi (ágúst-sep. 2026) dæmigerður miðpunktur- á móti fjórða ársfjórðungi (okt. 2026) leiðbeinandi miðjan-punktur. Iðgjöld í USD á tonn yfir LME Cu reiðufé eða 3-mánaða uppgjör. Hægri-dálkurinn sýnir aukningarprósentu 3. til 4. ársfjórðungs. Þynnur og strætisvagn breikkuðu hraðast; platan breikkaði hægast.

 

Vöruform Dæmigerð iðgjald 3. ársfjórðungs (USD/t yfir LME Cu) Leiðbeinandi álag á fjórða ársfjórðungi (USD/t yfir LME Cu) Q3→ Q4 breikkun
Þynna (valsað, < 0,1 mm) $3,800 $4,600 +21%
Rör (teiknað, pípulagnir/ACR) $2,700 $3,200 +19%
Rönd (nákvæmni, < 3 mm) $1,600 $1,900 +19%
Blað (kalt-valsað, > 3 mm) $1,400 $1,650 +18%
Plata (þung, > 6 mm) $1,200 $1,400 +17%
Stang (rétthyrnd, valsuð) $900 $1,100 +22%
Vírstöng (8 mm, samfelld steypa) $700 $850 +21%

 

Mynstrið er fræðandi. Formin tvö sem hafa mestu prósentuna víkkun -rúlla (+22%)ogálpappír (+21%)- eru á gagnstæðum endum margbreytileikarófsins. Rúta er einföld lögun en aukin eftirspurn eftir spennum og gagnaverum hefur aukið afkastagetu-valsverksmiðjunnar. Þynnan er flóknasta lögunin og mest orku-frek í framleiðslu. Bæði stækkuðu hraðar en meðaltalið.

 

Túpa og ræmajukust um 19%. Eftirspurn eftir rörum er knúin áfram af pípulögnum, ACR (loftkælingu og kælingu) uppbyggingum og hita-dælubreytingum. Eftirspurn eftir ræmum er knúin áfram af rafhlöðutengjum fyrir rafgeyma, spennivinda og nákvæmni rafeindatækni.

 

Plata og lakminnst breikkað (17–18%). Þetta eru mestu-formin og myllurnar sem framleiða þau hafa stöðugustu afkastagetu. Þetta eru líka eyðublöðin þar sem LME línan er stærsti hlutinn af lokareikningnum, þannig að LME flutningurinn er að vinna meira í aðalverðinu.

 

Fyrir aC11000 vírstöng kaupandi, fyrirsagnarnúmerið skiptir meira máli en viðskiptaálagið. Fyrir aC11000 filmu kaupandi, umbreytingariðgjald getur verið fjórðungur af reikningi.

 

Eyðublað-by-Form Q4 Innkaupaskýrslur

Vírstöng (8 mm, samfelld steypa)

Einfaldasta eyðublaðið til að gera - eina heita-hringandi sendingu úr samfelldri-kastastiku - og eyðublaðið með lægsta viðskiptaálagið. Aukning fjórða ársfjórðungs var aðallega knúin áfram afrusl-bakstraumshagfræði: Hærra LME-verð hefur hækkað gólfið undir koparbroti nr. Leiðslutími fyrir venjulega 8 mm stöng er núna6-8 vikurfyrir Q1 2027 afhendingartíma.

 

Stang (rétthyrnd, valsuð)

Rútur er rúmfræðilega einfalt en skipulagslega þétt. Q4 breikkun var knúin áframeftirspurn eftir spenni og gagna-miðstöðsem hefur dregið afkastagetu-valsverksmiðjunnar áfram. Tinn-húðuð ruðningsstöng ber aukalega$200–$400/tyfir ber. Silfur-húðuð bætir við öðru$1,500–$2,500/t. Ef teikningin þín tilgreinir málun skaltu læsa málningarálaginu sérstaklega frá koparálaginu.

 

Plata (þung, > 6 mm)

Plata er það form sem er mest útsett fyrirjarðrúta, rofabúnaður og stór spennirenda-markaðir. Eftirspurn á fjórða ársfjórðungi er mikil en ekki eins þétt og ræmur og rörhlutar. Platakaupendur hafa mesta skiptimynt til að semja um umbreytingarálag niður á fjórða ársfjórðungi, vegna þess að LME línan er stærsti hluti reikningsins og verksmiðjur eru tilbúnar að gefa afslátt af breytingunni til að vinna magnið.

 

Blað (kalt-valsað, > 3 mm)

Blað er vinnuhestur sem er notað í þakklæðningu, klæðningu, járnbrautarklæðningu og almenna framleiðslu. Breikkun á fjórða ársfjórðungi er í meðallagi. Kaupendur ættu að borga eftirtekt tiltemprunarforskrift: teikning sem tilgreinir H02 (hálf-harður) á móti H04 (fullur-harður) á móti O60 (mjúk glæður) breytir viðskiptakostnaði um5–15%. Ef forritið þitt leyfir, gefur það verksmiðjunni sveigjanleika að velja ódýrustu leiðina sem er í samræmi við að tilgreina eftir hörkusviði frekar en nafni.

 

Rönd (nákvæmni, < 3 mm)

Strip er blaðaformið með mesta-nákvæmni og það sem er mest útsett fyrirEV rafhlaða, spennivinda og rafeindatæknieftirspurn. Breikkun á fjórða ársfjórðungi var knúin áfram af afkastagetutakmörkunum við nákvæmniskalda-valsverksmiðjurnar. Umburðarlyndi og yfirborðs-kröfur um frágang skipta máli: ±0,02 mm umburðarlyndi með spegiláferð getur bætt við öðru15–25%til umbreytingariðgjalds.

 

Rör (teiknað, pípulagnir/ACR)

Tube eftirspurn á fjórða ársfjórðungi er knúin áfram afendurbætur á pípulögnum, ACR (loftkæling og kæling) uppbygging og hita-dæluskipti. Dregið rör krefst margra kalda-dráttarganga og milliglæðingar, þess vegna er umbreytingarálagið í miðjum stiganum. Leiðtími teiknaðs rörs er núna10–14 vikurfyrir staðlaðar stærðir;14–20 vikurfyrir ACR forskriftir sem ekki eru-staðlaðar eða háan-þrýsting.

 

Þynna (valsað, < 0,1 mm)

Þynna er flóknasta formið og það sem hefur mesta algera umbreytingarálag. Breikkun fjórða ársfjórðungs var knúin áframorkukostnað(þynnuvals er meðal orkufrekasta- koparferlanna) og umEV rafhlaða, litíum-jónstraumsaflari og rafeindavörneftirspurn. Þynna er líka það form sem mest verður fyrirrusl tap: Kantklipping frá veltingarferlinu skilar sér í bræðsluverksmiðjuna og það rusl þarf að merkja-til-markaðs á LME-tengdu verði, sem hækkar álag á fyrirsagnarbreytingu.

 

Fjórði ársfjórðungur Innkaupastefna eftir form

Fyrir C11000 kaupendur sem stjórna eyðslu á fjórða ársfjórðungi á mörgum vöruformum, standa fimm taktísk atriði upp úr:

Samið um umbreytingariðgjald aðskilið frá LME ákvæðinu.Eitt LME+premium númer er þægilegt en felur viðskiptaálagið. Biddu um tölurnar tvær sundurliðaðar og miðaðu viðskiptaálagið við eyðublaðið-tiltekna svið í þessari grein.

Læstu Q1 2027 hljóðstyrk núna á þéttum formum.Afgreiðslutími álpappírs, rörs og rásar er að lengjast. AQ1 2027 afhendingartími sem pantaður var í október tryggir stöðu framleiðsludagatalsins.

Tilgreindu skapi eftir hörkusviði, ekki með nafni.H02 vs H04 vs O60 breytir umbreytingarkostnaði um 5–15%. Teikning sem leyfir "hálf-harðan, 60–75 HV" gefur myllunni ódýrustu leiðina sem uppfyllir kröfur.

Spyrðu um hagfræði úr ruslinu.Mylla sem rekur mikið innra rusl endurheimtir framlegð sem kaupandinn getur ekki séð á reikningnum. Ef brotahlutfall verksmiðjunnar er hátt gæti verið svigrúm til að semja um umbreytingarálagið niður á við.

Aðskilja málun og umburðarlyndi frá koparálaginu.Tinn-húðun, silfur-húðun og þétt-vikmörk geta hvor um sig bætt 10–25% við viðskiptaálagið. Samið um þær sem aðskildar línur svo kopar-og-framleiðsluhluti reikningsins haldist sýnilegur.

 

Algengar spurningar

Sp.: Er framleiðsluálagið það sama og svæðisálagið?

A: Nei. Svæðisgjaldið nær yfir vöruflutninga, tryggingar, fjármögnun og innflutningsgjöld til að koma bakskaut frá vöruhúsi til framleiðanda. Framleiðsluálagið er kostnaðurinn við að breyta bakskautinu í fullunnið C11000 vöruform. Saman mynda þeir "mylla afhent" hluta C11000 reiknings; LME línan er þriðji þátturinn.

Sp.: Hvers vegna er framleiðsluálagið svo ólíkt milli vírstöng og filmu?

A: Afraksturstap, orkustyrkur og fjöldi vinnsluþrepa. Vírstöng er einn-heitvalsað vara- með ~98% afrakstur. Þynna er marg-kaldvalsað-vara með orku-miklum milliglöðun og brún-snyrtiefni á hverju standi. Afraksturinn og orkumunurinn kemur beint fram í umbreytingarálaginu.

Sp.: Mun framleiðsluálagið halda áfram að stækka í Q1 2027?

A: Það fer eftir orkukostnaði og LME-stigi. Ef LME Cu helst yfir $14.000/t og orkusamningar halda nálægt núverandi hæðum, er líklegt að umbreytingarálag aukist um 5–10% til viðbótar á fjórðungi1 2027. Ef LME leiðréttir í $13.000–13.500 $/t, munu umbreytingariðgjöld líklega haldast óbreytt.

Sp.: Ætti ég að læsa 6-mánaða eða 12 mánaða fastverðssamningi núna?

Svar: Samningur um fast-verð læsir LME-viðmiðuninni og viðskiptaálaginu saman. Í núverandi umhverfi er ávinningurinn vernd gegn frekari hækkun LME. Gallinn er að missa af tækifærinu ef LME leiðréttir. Staðlaða nálgunin er fljótandi-LME samningur með föstu umbreytingarálagi - þetta fangar LME hreyfinguna í báðar áttir á meðan læst er línunni sem þú getur raunverulega samið um.

 

C11000 vöruframboð

Við útvegum C11000 rafgreiningarsterkan kopar í öllum helstu vörutegundum. Staðlað framleiðslusvið eru sýnd hér að neðan; ó-staðlaðar stærðir, skapgerð og yfirborðsáferð eru fáanleg ef óskað er.

Vöruform Stærðarsvið Skaðgerð / klára Staðlar
C11000 vírstöng 8 mm samfellt steypa Eins og-teiknað ASTM B49; EN 1977; GB/T 3952
C11000 rúllustangir Þykkt 3–20 mm, breidd 20–200 mm H02 (hálf-harður); tin-húðað, silfur-húðað valfrjálst ASTM B187; EN 13601; GB/T 5585
C11000 blað og plata Þykkt 0,5–50 mm, breidd allt að 1.500 mm O60 / H02 / H04 ASTM B152; EN 1652; GB/T 2040
C11000 ræma Þykkt 0,1–3,0 mm, breidd allt að 600 mm O60 / H02 / H04; nákvæmni vikmörk í boði ASTM B152; EN 1652; JIS H3100
C11000 rör (teiknað) OD 4–100 mm, veggur 0,5–5,0 mm O60 (glæður); H58 fyrir ACR ASTM B88, B280; EN 1057; GB/T 18033
C11000 filmu Þykkt 0,01–0,1 mm O60 (mjúkt glært) ASTM B370; EN 1652

Öll eyðublöð eru send með fullum prófunarvottorðum og hægt er að útvega þriðju-aðila skoðun, stærðarskýrslur og yfirborðs-frágangsvottun sé þess óskað.

 

Biðjið um C11000 tilboð

Sendu okkur vörueyðublaðið þitt, forskrift, magn og afhendingarglugga. Við munum skila formlegu leiðbeinandi tilboði innan 48 klukkustunda, með LME tilvísun, svæðisálagi og framleiðsluálagi sundurliðað sem aðskildar línur. Jafngildar einkunnir (CW004A, T2, C1100, 2.0065, C101) afhentar undir sama gæðakerfi.

Óska eftir tilboði

goTop